Tạo chữ Metal Drops trong Photoshop
Bước 1:Bạn tạo 1 file với kích thước tùy ý và lấy hình mặt dạng kim loại để làm hình nền (Có thể kiếm trên mạng hoặc lấy hình dưới đây) và chỉnh lại theo kích thước file đã tạo.
![](https://i1.wp.com/clbinternet.info/wp-content/uploads/2014/07/071014_1410_TochMetalD2.jpg?w=620)
Bước 2:
Bạn viết chữ mà bạn muốn lên trên lớn nền vừa tạo.
![](https://i2.wp.com/clbinternet.info/wp-content/uploads/2014/07/071014_1410_TochMetalD3.png?w=620)
Bước 3:
Double click vào Layer chữ vừa tạo hoặc vào Layer > Layer Style > Blending Options… để vào bàng tùy chỉnh Layer Style. Sau đó bạn chỉnh những thông số theo hình.
![](https://i1.wp.com/clbinternet.info/wp-content/uploads/2014/07/071014_1410_TochMetalD4.png?w=620)
Chỉnh fill Opacity
![](https://i0.wp.com/clbinternet.info/wp-content/uploads/2014/07/071014_1410_TochMetalD5.png?w=620)
![](https://i1.wp.com/clbinternet.info/wp-content/uploads/2014/07/071014_1410_TochMetalD6.png?w=620)
![](https://i1.wp.com/clbinternet.info/wp-content/uploads/2014/07/071014_1410_TochMetalD7.png?w=620)
![](https://i0.wp.com/clbinternet.info/wp-content/uploads/2014/07/071014_1410_TochMetalD8.png?w=620)
![](https://i0.wp.com/clbinternet.info/wp-content/uploads/2014/07/071014_1410_TochMetalD9.png?w=620)
![](https://i1.wp.com/clbinternet.info/wp-content/uploads/2014/07/071014_1410_TochMetalD10.png?w=620)
Bước 4:
Click chuột phải vào layer chữ chọn Rasterize Type để chuyển file chữ vector thành file hình. Sau vào Edit > Free Transform (Ctrl + T) và chọn Warp để tùy chỉnh được hình theo mô hình lưới.
![](https://i0.wp.com/clbinternet.info/wp-content/uploads/2014/07/071014_1410_TochMetalD11.png?w=620)
Sau đó chỉnh 2 góc trên của hình xéo vô như hình dưới để tạo cảm giác chiều sâu cho hình, nghiêng theo mặt kim loại.
![](https://i2.wp.com/clbinternet.info/wp-content/uploads/2014/07/071014_1410_TochMetalD12.png?w=620)
Kết quả:
![](https://i2.wp.com/clbinternet.info/wp-content/uploads/2014/07/071014_1410_TochMetalD13.png?w=620)
Tham khảo các khóa học đồ họa tại docchieu.org
đào tạo photoshop tại hà nội
học corel ở đâu tại hà nội
đào tạo photoshop tại hà nội
học corel ở đâu tại hà nội
Không có nhận xét nào:
Đăng nhận xét